Saturday, 01/10/2022 - 12:51|
CHÀO MỪNG BẠN ĐẾN VỚI TRANG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ CỦA PHÒNG GD&ĐT HUYỆN NGHI XUÂN
A- A A+ | Tăng tương phản Giảm tương phản

Trường THCS Nguyễn Trãi thực hiện thắng lợi công tác bồi dưỡng học sinh giỏi năm học 2021 - 2022

Trường THCS Nguyễn Trãi thực hiện thắng lợi công tác bồi dưỡng học sinh giỏi năm học 2021 - 2022

Thực hiện phong trào thi đua năm học 2021 - 2022 của Bộ Giáo dục và Đào tạo "Toàn ngành Giáo dục đoàn kết, chung sức, đồng lòng thi đua phòng, chống và chiến thắng đại dịch COVID-19, thực hiện thắng lợi nhiệm vụ năm học 2021 - 2022", tập thể sư phạm trường THCS Nguyễn Trãi đã triển khai tốt việc đổi mới phương pháp dạy học, kiểm tra đánh giá phù hợp với thực tiễn, kết hợp linh hoạt giữa hình thức dạy học trực tuyến và trực tiếp trước diễn biến phức tạp của dịch bệnh. Phát huy tinh thần trách nhiệm cao của đội ngũ giáo viên toàn trường, kinh nghiệm bồi dưỡng của các thầy giáo, cô giáo đứng đội tuyển cùng với sự chăm ngoan, ý chí tốt trong học tập, rèn luyện của học sinh và sự phối kết hợp chặt chẽ với Hội cha mẹ học sinh, công tác xã hội hóa, khuyến học, khuyến tài được đẩy mạnh, trường THCS Nguyễn Trãi đã hoàn thành mục tiêu về HSG cấp tỉnh, Olympic cấp huyện (chỉ thi cho học sinh khối lớp 8 và lấy đội tuyển 3 môn Toán, Ngữ văn, Tiếng anh). Kết quả học sinh giỏi cấp Tỉnh đạt 35 em, trong đó có 4 giải Nhất (2 Thủ khoa), 7 giải Nhì, 14 giải Ba, 10 giải Khuyến khích; Học sinh Olympic cấp huyện đạt 68 em, trong đó có 9 giải Nhất, 19 giải Nhì, 19 giải Ba, 21 giải Khuyến khích (22 em đội tuyển Toán, Ngữ văn , Tiếng anh). Cụ thể như sau:

DANH SÁCH HỌC SINH GIỎI CẤP TỈNH NĂM HỌC 2021 - 2022

       

TT

Họ và tên

Lớp

Môn thi

Xếp giải

Ghi chú

1

Trần Minh

Hoàng

9E

Toán

Nhất

Thủ khoa

2

Võ Trọng

Khải

9E

Toán

Nhất

Thủ khoa

3

Phùng Hồng

Diệp

9E

Ngữ văn

Nhất

 

4

Nguyễn Đình

Bảo

9C

Vật lý

Nhất

 

5

Phan Văn

Cường

8A

Toán

Nhì

 

6

Trần Yến

Nhi

9D

Ngữ văn

Nhì

 

7

Đặng Thị Mai

Anh

9B

Toán

Nhì

 

8

Nguyễn Anh

9E

Vật lý

Nhì

 

9

Nguyễn Thùy

Trang

9E

Hóa học

Nhì

 

10

Nguyễn Ánh

Chi

9C

Sinh học

Nhì

 

11

Lê Dương Hồng

Chi

9E

Tiếng anh

Nhì

 

12

Phan Quỳnh

Anh

9E

Ngữ văn

Ba

 

13

Nguyễn Lê Khánh

Huyền

9E

Ngữ văn

Ba

 

14

Nguyễn Ngọc

Huy

9D

Ngữ văn

Ba

 

15

Nguyễn Đoàn Quang

Minh

9E

Toán

Ba

 

16

Đinh Thị Bảo

Ngọc

9D

Lịch sử

Ba

 

17

Võ Đình Hải

Đăng

9C

Vật lý

Ba

 

18

Trần Mạnh

Hùng

9D

Vật lý

Ba

 

19

Ngô Văn

Khánh

9D

Vật lý

Ba

 

20

Nguyễn Yến

Nhi

9E

Hóa học

Ba

 

21

Nguyễn Đức

Cường

9E

Hóa học

Ba

 

22

Dương Cẩm

9D

Sinh học

Ba

 

23

Trần Thị Quỳnh

Nga

9C

Tiếng anh

Ba

 

24

Đặng Trần Quỳnh

Chi

9C

Tiếng anh

Ba

 

25

Trần Thị Ngọc

Khánh

9D

Tiếng anh

Ba

 

26

Trần Thị Thảo

Linh

9E

Ngữ văn

KK

 

27

Nguyễn Văn Nhật

Huy

9E

Ngữ văn

KK

 

28

Đặng Thị Phương

Linh

9C

Ngữ văn

KK

 

29

Lê Thảo

Vy

9D

Toán

KK

 

30

Trần Thị Vân

9E

Lịch sử

KK

 

31

Từ Khánh

Linh

9D

Địa lý

KK

 

32

Trần Thị Thu

9D

Địa lý

KK

 

33

Nguyễn Khánh

Linh

9D

Địa lý

KK

 

34

Nguyễn Vũ

Hoàng

9D

Vật lý

KK

 

35

Trần Nguyễn Thành

Tài

9C

Sinh học

KK

 

    

DANH SÁCH HỌC SINH OLYMPIC CẤP HUYỆN NĂM HỌC 2021 - 2022

       

TT

Họ và tên

Lớp

Môn thi

Xếp giải

Ghi chú

1

Nguyễn Hoàng Hà

Trang

8B

Địa lý

Nhất

 

2

Trần Thị Phương

Thúy

8A

Địa lý

Nhất

 

3

Hồ Ngọc

Huy

8A

Hoá học

Nhất

 

4

Lê Tùng

Chi

8A

Sinh học

Nhất

 

5

Nguyễn Trọng

Khải

8A

Vật lý

Nhất

 

6

Đặng Nguyễn Tuệ

Minh

8D

Ngữ văn

Nhất

Đội tuyển

7

Phạm Trần Hà

Linh

8D

Ngữ văn

Nhất

Đội tuyển

8

Kiều Phương

Linh

8A

Tiếng Anh

Nhất

Đội tuyển

9

Phan Bảo

Yến

8A

Toán

Nhất

Đội tuyển

10

Nguyễn Khánh

Đan

8A

Địa lý

Nhì

 

11

Nguyễn Thị Thanh

8B

Địa lý

Nhì

 

12

Nguyễn Thị Thanh

Hiền

8A

Hoá học

Nhì

 

13

Trần Cao Trúc

Ngân

8A

Hoá học

Nhì

 

14

Phan Đức

Anh

8A

Hoá học

Nhì

 

15

Đinh Lê Thảo

Huyền

8C

Lịch sử

Nhì

 

16

Nguyễn Ngô Thảo

My

8C

Sinh học

Nhì

 

17

Trần Xuân

Thiết

8C

Sinh học

Nhì

 

18

Phan Đăng

Minh

8C

Vật lý

Nhì

 

19

Uông Kiều

Oanh

8C

Vật lý

Nhì

 

20

Hoàng Bảo

An

8C

Vật lý

Nhì

 

21

Đinh Thị Huyền

Trang

8D

Ngữ văn

Nhì

Đội tuyển

22

Nguyễn Thảo

Nguyên

8D

Ngữ văn

Nhì

Đội tuyển

23

Nguyễn Thục

Anh

8D

Tiếng Anh

Nhì

Đội tuyển

24

Nguyễn Quỳnh

Anh

8C

Tiếng Anh

Nhì

Đội tuyển

25

Nguyễn Thị Hồng

Nhung

8C

Tiếng Anh

Nhì

Đội tuyển

26

Đặng Anh

Thơ

8A

Toán

Nhì

Đội tuyển

27

Phan Văn

Hùng

8A

Toán

Nhì

Đội tuyển

28

Nguyễn Thái

Học

8C

Toán

Nhì

Đội tuyển

29

Nguyễn Khánh

Đạt

8C

Hoá học

Ba

 

30

Đậu Hoàng

Long

8A

Hoá học

Ba

 

31

Nguyễn Quốc

Bảo

8D

Hoá học

Ba

 

32

Nguyễn Hoàng

Hiệp

8C

Hoá học

Ba

 

33

Lê Minh

Chiến

8B

Lịch sử

Ba

 

34

Hoàng Huyền

Diệu

8D

Lịch sử

Ba

 

35

Phan Nguyễn Hạnh

Bình

8A

Sinh học

Ba

 

36

Nguyễn Bảo

Đan

8A

Sinh học

Ba

 

37

Hồ Như

Quỳnh

8C

Sinh học

Ba

 

38

Lê Nguyên

Bảo

8C

Vật lý

Ba

 

39

Đặng Minh

Nhật

8A

Vật lý

Ba

 

40

Trần Minh

Quân

8A

Vật lý

Ba

 

41

Phan Quang

Minh

8C

Vật lý

Ba

 

42

Nguyễn Thị Khánh

Huyền

8C

Ngữ văn

Ba

Đội tuyển

43

Hoàng Hương

Giang

8B

Ngữ văn

Ba

Đội tuyển

44

Nguyễn Công

Trung

8B

Tiếng Anh

Ba

Đội tuyển

45

Nguyễn Nguyên

Khang

8D

Tiếng Anh

Ba

Đội tuyển

46

Hoàng Tuyết

Mai

8D

Toán

Ba

Đội tuyển

47

Nguyễn Thái

Tuấn

8A

Toán

Ba

Đội tuyển

48

Nguyễn Quân

Minh

8C

Toán

KK

Đội tuyển

49

Trần Nguyễn Minh

Quân

8C

Toán

KK

 

50

Doãn Hữu

Hưng

8A

Toán

KK

 

51

Đặng Thị Hà

Giang

8D

Địa lý

KK

 

52

Trần Đặng Bảo

Hoàng

8D

Địa lý

KK

 

53

Phan Tuấn

Mạnh

8C

Địa lý

KK

 

54

Trần Thị Hà

Vy

8B

Địa lý

KK

 

55

Nguyễn Quốc

Anh

8A

Hoá học

KK

 

56

Đinh Trọng

Phú

8B

Lịch sử

KK

 

57

Đoàn Thị Minh

Trang

8C

Lịch sử

KK

 

58

Nguyễn Thị Tố

Như

8C

Lịch sử

KK

 

59

Nguyễn Yến

Nhi

8D

Sinh học

KK

 

60

Trần Thị Quỳnh

Trang

8C

Sinh học

KK

 

61

Phan Thị Việt

Anh

8D

Sinh học

KK

 

62

Hồ Nhật

Minh

8A

Vật lý

KK

 

63

Hà Thị Thanh

Hương

8B

Ngữ văn

KK

Đội tuyển

64

Trịnh Mỹ

Ái

8C

Ngữ văn

KK

 

65

Đặng Nguyễn Khánh

Đan

8C

Ngữ văn

KK

 

66

Lê Thị Thanh

Huyền

8D

Tiếng Anh

KK

Đội tuyển

67

Nguyễn Linh

Trang

8A

Tiếng Anh

KK

Đội tuyển

68

Phan Trần Gia

Hân

8A

Tiếng Anh

KK

 

 

Xin chúc mừng các thầy cô giáo bộ môn, thầy cô giáo đứng đội tuyển

và các em học sinh !


Tổng số điểm của bài viết là: 0 trong 0 đánh giá
Click để đánh giá bài viết

Cổng Thông tin điện tử

PHÒNG GIÁO DỤC VÀ ĐÀO TẠO HUYỆN NGHI XUÂN

Địa chỉ: Tổ dân phố Giang Thủy, thị trấn Tiên Điền, huyện Nghi Xuân, tỉnh Hà Tĩnh

Điện thoại: 02393.825.153  - Email: pgdnghixuan.hatinh@moet.edu.vn

Thiết kế & Phát triển bởi EduPortal

WEB đang trong thời gian hoàn thiện!